IndexĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Cảm súc Lạ Của PenDy

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin

Bài gửiTiêu đề: Cảm súc Lạ Của PenDy   26/9/2009, 15:18

Cơn gió đi giữa cuối đông, cơn gió thổi nhẹ giữa những con đường lạnh, gió đáp chậm trên những cành cây đang nhú chồi, để rồi kết thúc cuộc hành trình của mình ở một ô cửa sổ sáng màu đang hé mở...

Bước đi trên con đường nhỏ, lủng lẳng cái earphone trên tai, tay cầm thêm 2 miếng gà rán ít ỏi mới chen chúc mua cùng với cốc coca đã bị đổ mất 1 nửa vì cái sự "hơi" bất lịch sự của 1 anh khi tranh giành. Bỗng nhiên cô bé thấy vui tươi lạ. Người ta hẳn sẽ ngạc nhiên lắm khi thấy 1 con bé cả người ướt nhẹp coca, tóc tai lơ xơ lại vừa đi vừa tung tăng cười, lẩm nhẩm theo từng giao điệu bài "Khúc giao mùa"...

Đi giữa một con đường không có tết, một thành phố không có tết và một đất nước không có tết, và sẽ là vô cùng bình thường nếu từ "Tet holiday" đi cùng với những ánh mắt đầy thắc mắc...

Tết đâu đó trên quê hương mà mình đã từng được hưởng không phải là một cái tết như truyền thống với mứt kẹo bánh chưng. Đơn thuần chỉ là một cái tết được ở giữa con phố nhỏ Hà Nội, tận hưởng sự bình yên hiếm thấy... rồi ngồi thiên long, tí ta tí tởn với cả gói hạt dưa bên cạnh.

Cho bé cún 2 miếng gà mới mua, cầm cốc coca đặt lên bàn và bật cái máy lên...... để tận hưởng một cảm giác được ở trong gia đình...

Con phố Tô Châu vẫn đông đúc và tấp nập như bình thường, không khí tết hầu như làm mọi người cảm thấy thoải mái hay sao mà đường ra kính hồ lại đông đúc hơn, " chạy vào, hồi máu, chạy ra " một bài ca quen thuộc của Kính Hồ.

Cái không khí hỗn loạn vốn là một cảnh mà mình ghét hơn cả ghét "bà béo chưởng môn Nga My" trước kia nay lại vô cùng hấp dẫn với mình từ khi mình nhận ra rằng bản chất của game vẫn không thể thay đổi, chi bằng mình hãy nhìn sự vật khác đi, tận hưởng những thứ mình chưa từng thử.

Ở trong một gia đình mới, một bang vốn không được "ưa thích" gì ở sever cho lắm, mà trước kia mỗi khi nghe tới mình thường nghĩ "mấy cái ông ấy đúng là chả có ji làm ngoài chuyện train với đánh nhau" để rồi ngồi cười ha hả với mấy đứa bạn khi thấy người ta nói xấu bang đó.

Nhưng từ khi vào bang, mình thật sự cảm thấy thoải mái, và rồi mình nhận ra rằng chỉ khi bạn tiếp xúc với những cái mình không thích thì bạn mới khám phá ra cái hay và hấp dẫn của nó, đó là một gia đình thật sự với những thành viên có tính cách khác nhau...

Lang thang lang thang thì mình được "ai đó vô cùng đặc biêt" trong bang rủ mình đi bốc thăm event tết, mình hào hứng vô cùng với cái ảo tưởng ngồi trên lưng con Đại Phong hay là vi vu với Mã xa rồi tự cười tít cả mắt một mình...Và rồi mình khám phá rằng cái trò event này quả thật khôi hài, "các hạ nhận được 6324 điểm kinh nghiệm" và "người kia" thì được như mình nhưng nhân 3 lên. Chán nản! mình lại bắt đầu bài ca muôn thưở là "tám"...

Có thể nói, 8 là một sở thích kiêm năng khiếu kiêm... lí do để người ta thường kick mình ra khỏi nhóm khi săn boss. Được tán phét tức là được tận hưởng cái mình thích, và thực tế rằng tám trong bang là một trong nhưng thể loại "8" được yêu thích nhất của mình.

Hơn nữa, rất may là bang của mình có rất nhiều người có cùng sở thích với mình, kể cả Bang chủ, một nhân vật được cả sever biết tới với vẻ "đạo mạo" nhưng đâu đó phảng phất chút "điêu ngoa" và "đanh đá" , làm gì cũng thích thật hoành tráng với các thức thật trịnh trọng, người thường hay bắt bẻ mình! Nhân vật khác là hai anh Võ Đang, một anh mình thường gọi là anh trai với một tính tình vô cùng "dễ bị kích động" , sẵn sàng có mặt nơi đâu em gái bị ăn hiếp.

Còn anh Võ Đang kia thì có vợ con ùi mà cứ xưng "Heo" (tên anh ấy là hellsky) cứ như là đang ở tuổi " teen" ý! Tất nhiên không thể không kể tới " người quan trọng nhất" sẵn sàng tám 24/24 với mình và một số thành viên ít tuổi hơn mình nhưng lại thích "lão hóa" gọi mình là "em pen" ngọt như đường. Mỗi người một tính cách riêng đã cho mình một ngôi nhà thật thoải mái....

Đang vừa luyện cấp vừa mải mê với cái suy nghĩ đó, bỗng nhiên mình thấy mình đang đứng trước một hình thù giống giống bà béo chưởng môn Nga My, nhìn kĩ lại mới thấy là Mrs. Mạnh Bà quen thuộc. Đây quả là một điều vô cùng thường ngày đối với mình, người gây ra đương nhiên không phải là ai khác ngoài một anh Tiêu Dao người được xem là mạnh nhất sever hiện nay và cũng là kẻ thù số 1 của bang chủ mình.

Nếu bang chủ mình nói nhiều ngần nào, làm gì cũng thật "hoành tá tràng" ngần nào thì anh Tiêu Dao này lại thích hoạt động trong im lặng, cứ im lặng lang thang một mình thấy mình là "click chuột phải lên rồi chọn dòng tuyên chiến", vì vậy mình đã quá quen với cái chuyện này...

Cơn gió lại tiếp tục cuộc hành trình của nó, vang lên trong gió là bài hát của năm mới, bài hát lạc lõng giữa một khu phố xa lạ nhưng lại bùng lên trong lòng cô bé một niềm hạnh phúc và lạc quan mới.

Đâu đó trong mình nhớ lại một câu nói " Mỗi con người chính là một chiếc lá xanh góp phần làm nên mùa Xuân tuyệt vời". Và mỗi con người, mỗi tính cách trong trò chơi mình thích cũng đang tạo nên một mùa xuân, một mùa xuân thật lạ, một mùa để thay đổi, để tận hưởng...

Vất vả trèo lên mái nhà cùng với một lô lóc những mứt bánh kẹo quà tết, nhìn lên bầu trời đêm Venice, bỗng thấy gió chào đón với những cảm xúc thật lạ...

Pendy (Thôi Tâm Chưởng)
http://cuongsat.wow3.info
takada

Bài gửiTiêu đề: Re: Cảm súc Lạ Của PenDy   27/1/2010, 13:17

Ơ , hóa ra admin lại là .... à Shocked Shocked Shocked

Cảm súc Lạ Của PenDy
Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang